Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ถามการทำ Load Balance ด้วย mikrotik สามารถใช้เน็ตที่ความเร็วไม่เท่ากันได้ไหมครับ
    เริ่มโดย bondham
    Read 9,416 times

ถามการทำ Load Balance ด้วย mikrotik สามารถใช้เน็ตที่ความเร็วไม่เท่ากันได้ไหมครับ
เช่นเส้นหนึ่ง 3 เมก อีกเส้นหนึ่ง 4 เมก

yod

3M กับ 4M ผมว่ามันไม่แตกต่างกันเท่าไร อย่าของผม 30,20,,10 ผมใช้ 3:2:1: ใช้แบบ NTH ก็ config เหมือนมี เน็ต 6 เส้น  ให้ mangle mark 1-6 เสร็จแล้วก็กำหนด route ให้ mark 1-3 ออก wan1, mark 4-5 ออก wan2 และ mark 6 ออก wan 3 ลองเอาไปประยุกต์ดูครับ

ได้ครับ แต่ถ้าเป็นแบบ ecmp ต้อง set เพิ่มเติมครับ
[/quote]
เซ็ตเพิ่มยังไงครับ