Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนแนะนำ รุ่นของ mikronetik router ด้วยครับ
    เริ่มโดย BernA31
    Read 19,651 times

ความต้องการ
_ support user ประมาณ 200 คน
_ สามารถเป็น cache server ได้ด้วย
_ มี function จัดการ user (user manager)
_ สามารถรองรับ 2 WAN
_ กำหนดการตั้งค่า block web ต่างๆได้ ตามช่วงเวลา เช่น Facebook , YouTube (ไม่อนุญาต ในเวลางาน)
_ สามารถ limit การใช้ bandwidth ได้

ไม่ทราบว่ารุ่น rb4011 จะรองรับหรือป่าว หรือ แนะนำเป็นรุ่นอื่นครับ

ขอบคุณครับ

ไม่แน่ใจว่าจะรับได้ 200 User หรือเปล่า ผมเคยทำแต่ แบ่ง 2 วง เข้ามา set ที่จุดเดียว แยกตามตึก

ใช่ดีครับบอกต่อเลย ราคาไม่แพง ถือว่าดีมากเลย สามารถเสือบได้หลายสาย

เมือก่อนเคยใช้อยู่เหมือนกัน รุ่นนี้ดีครับ