Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Review อุปกรณ์ Ubiquiti UniFi Access Point แบบใช้ Software Controller
    เริ่มโดย yod
    Read 136,003 times

สอบถามหน่อยครับ พอผมลงวินโดว์ใหม่ และลงโปรแกรมใหม่ มันจะเข้าไม่ได้ครับเกิดจากอะไรครับ

yod

ไปลง Web Server อะไรเพิ่มหรือเปล่าครับ

ลองเปลี่ยนจาก Localhost เป็น IP ของเครื่องครับ

ไม่ได้ลงอะไรเพิ่มคับ
ใส่เลข ไอพี่แทนก็เหมือนเดิมครับ
ผมสวสัยอย่างคับ พอดีเพิ่งจะลองใช้ตัวนี้ครั้งแรก ปกติอุปกรณ์ทั่วไปเราสามารถเข้าจากบราวเซอร์โดยใส่เลขไอพี่ในตัว AP
แต่ทำไม่ตัวนี้ต้องเข้าผ่านโปรแกรมอย่างเดียว แล้วมันจะเปิดบราวเซอร์ขึ้นมา แต่เวลาเข้าผมสั่งเกตไอพี่จะขึ้นเป็นไอพีเครื่อง ไม่ขึ้นเป็นไอพี่ใน AP

yod

เป็นหลักการของพวกอุปกรณ์ที่ใช้ Controller ครับ

อุปกรณ์รวมถึง Computer ต้องต่อเข้า ROuter เพื่อรับ IP ด้วยนะครับ

:)    ได้ความรู้เยอะเลยครับ

อยากทราบว่า Software Controller รองรับ Unifi ap ได้สูงสุดกี่ ตัวครับ ถ้าผมใช้ unifi Ap สัก 80-100 ตัว จะรับไหวไหม  ???

yod

ทาง Ubiquiti แจ้งว่า Software Unifi Conteroller รองรับได้สูงถึง 200 เครื่องครับ แต่ spec Computer ต้องระดับ Server ครับ

:)    กำลังหาข้อมูลอยู่เลยครับ