Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ubuntu กับ nanostation loco m5
    เริ่มโดย connec35
    Read 16,109 times
connec35

คือตอนนี้ร้านผมใช้ อุปกรณ์ ubiqity nanostation loco m5 รับสัญญาณ adsl 4 m ของ tot 2 ตัว ครับ ต่อใช้แบบตรงอยู่ แต่มันจะแล็คเวลามีคนเปิดคลิป เลยจะทำเซิฟ ubuntu multiwan แยกเน็ตแยกเกมครับ แต่เซ็ต ยังงัย มันก็ไม่จ่ายไอพี ครับไม่สามารถออกเน็ตได้ เลยรบกวนขอวิธีเซ้ตแบบละเอียดหน่อยครับ

yod

ลองทดสอบเชื่อมต่อ wireles โดยไม่ผ่าน server ubuntu ดูหรือยังครับ โดยชี้ gateway ไปที่ตัว Router Modem ดูครับ

ถ้าเรื่องการ Config Ubuntu ผมเคยใช้แต่ทำ web server ครับ ลองดูรายละเอียดใน web www.linuxthai.org ได้เลยครับ

หรือลองใช้ Keyword IPTable ครับ