Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Mikrotik การ Lock IP เข้ากับ MAC Address ถ้าไม่ตรงกันจะเข้า Internet ไม่ได้
    เริ่มโดย yod
    Read 37,102 times

เรียน คุณยอด

ลอง script นี้แล้วครับ google กับ facebook  เข้าไม่ได้ครับ แต่ youtube กับเวป็ mazda เข้าได้สบายเลย ทั้งที่ ip กะ mac ไม่ตรงกันอ่าครับ ต้องแก้ยังยังครับ ถ้า mac กับ ip ไม่ตรงกัน จะไม่ให้ออกได้เลยแม้แต่เว็ปเดียว
รบกวนด้วยครับ

ตามมาดูกระทู้นี้ ปรากฎว่าเงียบสนิท ไปต่อไม่ถูกเลยครับ  ???