Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามเกี่ยวกับ Limitation กับ Profile ครับ
    เริ่มโดย njtd
    Read 4,237 times

1. ถ้า User login เสร็จแล้วการนับเวลาจะนับเวลาต่อเนื่องตลอดไปจนหมดเวลาที่ตั้งเอาไว้ใน Uptime เลยใช่หรือเปล่าครับ
2. มีแบบที่ให้ logout แล้วหยุดนับเวลาหรือเปล่า ถ้า login ใหม่ค่อยนับเวลาต่อ
3. มีการตั้งค่า Idle Time แล้ว logout ให้เองหรือเปล่าครับ

4. ความหมายของ Validity หมายถึงจะเริ่มนับเวลาตั้งแต่ Login ครั้งแรกใช่หรือเปล่า
แล้วถ้าเป็นกรณีที่ตั้ง Uptime 2 ชั่วโมง ควรจะตั้ง Validity เป็นเท่าไหร่ดีครับ
หรือ Uptime 1 วัน ควรมี Validity เท่าไหร่ดี

ขอบคุณครับ

yod

1. ถ้า User login เสร็จแล้วการนับเวลาจะนับเวลาต่อเนื่องตลอดไปจนหมดเวลาที่ตั้งเอาไว้ใน Uptime เลยใช่หรือเปล่าครับ
ถ้า Login จะเริ่มนับ และจะหยุดนับเมื่อ Logout หรือหลุดจากการเชื่อมต่อ Internet ครับ

2. มีแบบที่ให้ logout แล้วหยุดนับเวลาหรือเปล่า ถ้า login ใหม่ค่อยนับเวลาต่อ
ค่า uptime นี้แหล่ะครับ

3. มีการตั้งค่า Idle Time แล้ว logout ให้เองหรือเปล่าครับ
Default เป็น 2 นาทีครับ

4. ความหมายของ Validity หมายถึงจะเริ่มนับเวลาตั้งแต่ Login ครั้งแรกใช่หรือเปล่า
แล้วถ้าเป็นกรณีที่ตั้ง Uptime 2 ชั่วโมง ควรจะตั้ง Validity เป็นเท่าไหร่ดีครับ
หรือ Uptime 1 วัน ควรมี Validity เท่าไหร่ดี

Validity จะเริ่มนับตั้งแต่ Login ครั้งแรก และจะนับตลอด ถ้าเป็น รายชั่วโมงจะอยู่ที่ 7 วัน, รายวัน ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 30 วัน, รายเดือนจะอยู่ที่ 3 เดือนครับ