Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• วิธีการติดตั้งอุปกรณ์ aircard MD950
    เริ่มโดย yod
    Read 100,690 times
consatun

ผมใช้ sim net ais  ใช้ได้แร้วคับ ขอบคุงคับ....

หนูเร
 ใช้รุ่นนี้กับ Windows 7 แล้วแฮงค์ พอเล่นเน็ตสัก 5 นาที เครื่ื่องค้างทุกครั้ง กดรีสตาร์ทก็ไม่ได้ ต้องกดปุ่มปิดเครื่องอย่างเดียว ลองทั้ง IE  และ Firefox  uninstall แล้วติดตั้งใหม่ก็อาการเดิม ทำไงดีคะ  :'(

mulan

ขอโปรแกรมตัวนี้ได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

บอย
ของผมก็เป็นครับ กิน CPU 85-95 % ตลอด ถ้ายังไม่กด Connect แต่ถ้ากด Connect แล้วจะไม่เป็นแต่ทาง AIS ก็จะเริ่มนับเวลาเริ่มใช้ Internet โทรสอบถามศูนย์ AIS (1148) ได้รับคำตอบว่าต้องเอาเครื่องไป Up firmware ที่ศูนย์ AIS รอประมาณ 7 วัน ถึงจะได้เครื่องคืน ไม่มีเครื่องสำรองให้ ห่วยมากครับ ไม่ใช่ความผิดของเราแต่ต้องมาเสียเวลารอเครื่องอีก 7 วัน(นี่ยังไม่รวมค่ารถเดินทางไปศูนย์ AIS อีก) แต่อาจจะเป็นความผิดของเราที่ดันไปซื้อของมันมาใช้ เพื่อนๆอย่าไปซื้อมาใช้นะครับโฆษณาเกินจริง เป็น Aircard AIS รุ่น HUAWEI E173 Black (ใช้งานกับ Windows XP Professional)