Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• NanoStation M5 ทำอย่างนี้ได้ไหม
    เริ่มโดย tevan2011
    Read 19,322 times

NanoStation M5  ตัวที่ 1   ต้นทางต่อกับ router          ตัวที่ 2 ปลายทาง ต่อกับตัวที่ 1 แล้วกระจายสัญญาณ wifi ให้ใช้ได้ หลายเครื่อง   ตัวนี้ทำได้ไหมครับ

yod

Nano M5 เป็นย่าน 5GHz นะครับ ตัวรับ Wireless ต้องเป็น 5GHz เหมอนกันครับ

ส่วนใหญ่จะใช้ Nano M5 Link Point To Point หากัน แล้วปลายทางต่อเข้า Accesspoint ย่าน 2.4GHz เพื่อกระจายสัญญาณ Wireless ครับ

Nano M5 เป็นย่าน 5GHz นะครับ ตัวรับ Wireless ต้องเป็น 5GHz เหมอนกันครับ

ส่วนใหญ่จะใช้ Nano M5 Link Point To Point หากัน แล้วปลายทางต่อเข้า Accesspoint ย่าน 2.4GHz เพื่อกระจายสัญญาณ Wireless ครับ
[/quote]

แล้วถ้าเป็น NanoStation M2 ทำได้ไหมคับ

yod

[/quote]

แล้วถ้าเป็น NanoStation M2 ทำได้ไหมคับ
[/quote]

ทำได้ครับ config เป็น AP-WDS ทั้งคู่ครับ

[/quote]

[/quote]

ทำได้ครับ config เป็น AP-WDS ทั้งคู่ครับ
[/quote]
งั้น ตัวต้นทาง และ ตัวปลายทาง ก็กระจาย wifi ให้ใช้ได้ ใช่ไหมคับ     และสัญญาณ wifi ได้ไกล กี่เมตรครับ ชักสนใจแล้ว

ก็ไกลได้เท่าที่ อุปกรณ์ที่ใช้รับสัญญาณจะส่งสัญญาณกลับมาได้ครับ
แต่ต้องคิดด้วยนะครับว่า  NanoStation M2 นั้นจะยิงสัญญาณออกด้านหน้า
ด้านหลัง จะรับสัญญาณไม่ค่อยได้นะครับ

ควรใช้ปลายทางตัวไหนถึงจะกระจายสัญญานได้รอบๆ