Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ต้องการเปิดให้บริการ wifi hotspot ต้องใช้งบประมาณสักเท่าไหร่ครับมีชุดสำเร็จรูปให้ไหมครับ...
    เริ่มโดย ponnfe
    Read 12,938 times

ต้องการเปิดให้บริการ wifi hotspot  ต้องใช้งบประมาณสักเท่าไหร่  มีชุดสำเร็จรูปให้ไหมครับ...ระยะการส่งประมาณ 5 - 10 กม.
มีข้อกฎหมายเกี่ยวข้องอย่างไรบ้างครับ...

ขอบคุณมากครับ...

yod

สวัสดีครับ

อ่านทฤษฎีที่ผมเขียนไว้ให้เข้าใจก่อนนะครับ จะได้คุยไปในทางเดียวกัน https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,1005.0

กฏหมาย ถ้าลูกค้าเยอะๆ ต้องการทำให้ถูกต้อง ก็ต้องจดเป็น ISP ครับ และก็ติดต่อกับผู้ให้บริการเพื่อที่เราจะนำสัญญาณ Internet เขามาขายต่อ

ขอบคุณมากครับ...จะใช้ TOT  รบกวนแนะนำชุดอุปกรณ์หน่อยครับ...ว่าราคาประมาณเท่าไหร่แบบประหยัดครับ...

yod

ถ้าระยะ 5-10 Km ต้องใช้เป็น RocketM5 + Sector ครับ ถ้าเป็น 120 องศา ยิงสัญญาณ 3 ตัว ทีนี้บ้านแต่ละหลังก็เป็นอุปกรณ์ ย่าน 5 GHz ตามระยะทางได้เลยครับ

เล่นตัวนี้เลยครับ
OmniTIK UPA-5HnD + SEXTANT 5HnD 
OmniTIK UPA-5HnD มี POE out (port 2-5) สามารถจ่ายไฟให้ Ubi รุ่นที่ใช้ไฟ 24 V.ได้เลย คุณยอดไม่ลองเอามาขายมั่งครับ ผมได้มาลองเล่น 2 ตัว ตอนนี้ทดลองพ่วงกับ NSM2 2 ตัว กับ Rocket M2 1 ตัว

ถ้าเราต้องการส่งเข้าตัวรับ เช่น pc หรือ โน๊ตบุค โดยตรงไม่ต้องผ่านอุปกรณ์เสริมทำได้ไหมครับ...ถ้าไม่งั้นเราก็ต้องลงทุนในอุปกรณ์เสริมทุกรายเลยสิครับ...เป็นการลงทุน 2 ต่อ หรือป่าวครับ...ขอบคุณครับ...