Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• เชื่อมต่อระบบ Automatic Meter Reading (AMR) ผ่านระบบไร้สาย
    เริ่มโดย yod
    Read 36,976 times
yod

เชื่อมต่อระบบ Automatic Meter Reading (AMR) ผ่านระบบไร้สาย

รายละเอียดโครงการ Automatic Meter Reading (AMR) จะอยู่ใน Link นี้ครับ

โครงการพัฒนาการอ่านหน่วยด้วยระบบอัตโนมัติ

อุปกรณ์ Convertor RS232 --> Wireless 802.11g

ขอเอารูปนายแบบลง 1 รูปนะครับ  ;D ;D ;D

มาครั้งนี้ตากล้อง ถ่ายรูปมือไม่นิ่งเลย  :-\

ต๊อป

AMR = Automatic Meter Reading คือการอ่านมิเตอร์อัตโนมัตินั่นแหละครับ อ่านแล้วจะเอาไปเก็บไว้ที่ไหนก็ขึ้นอยู่กับ software จัดการอีกที ผู้ใช้ไฟสามารถดูการใช้พลังงานไฟฟ้าแบบออนไลน์ได้เลยครับทั้งแบบ realtime หรือการใช้ไฟฟ้าย้อนหลัง ได้เป็นปีเลยครับ  ของการไฟฟ้าฯ ส่วนมากแล้วออนไลน์ผ่านระบบ GPRS

ช่างไฟฟ้านี่เรียนยากไหมครับ

โนสิคา