Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• วิธีการ Config อุปกรณ์ Linksys WRT54GL ให้เป็น Mode Repeater
    เริ่มโดย yod
    Read 355,388 times

ขอสอบถามหน่อยครับ ถ้า Linksys WRT54GL ให้เป็น Mode Repeater รับสัญญาณจาก3BB และกระจายภายในบ้าน ล็อกอินเพียงเครื่องเดียว เครื่องที่เหลือสามารถเล่นอินเตอร์เน็ตได้เลยไหมครับ  ขอบคุณครับ

ได้ครับ ถึงแม้ว่า repeater ใช้ชื่ออื่นแล้วเราเลือก connect ชื่อนี้ ก็ใช้เล่น net ได้ เหมือนกับ connect กับตัวต้นทาง

บ้านผมมี3ชั้นครับ ตัวเร้าเตอร์หลักอยู่ชั้น1 ห้องผมอยู่ชั้น3 สัญญาณWifiมาอ่อนมากdownload0.63Mbps ถ้าผมใช้Linksys WRT54GL มาไว้ที่ชั้น3 จะช่วยให้สามารถใช้ความเร็วเต็มได้ไหมครับ

ปล.1 อินเตอร์เน็ตบ้านผมใช้ True FiberOptic 30 Mb
ปล.2 ตัวเร้าเตอร์อยู่ชั้น1ของบ้าน ห้องผมอยู่ชั้น3ของบ้าน

yod

ขอบคุณแอดมินมากๆครับ

(เห็นกระทู้ตั้งไว้เมื่อ8ปีที่แล้ว ไม่คิดว่าจะตอบไวขนาดนี้ ตอบไวมากจิงๆ)

เดียวต้องไปลองใช้บ้างแล้วว่าจะเป็นไงบ้าง sbothai