Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• สอบถามเรื่องการติดตั้ง Ubiquiti NanoStation LocoM2 ครับ
    เริ่มโดย taopulu
    Read 10,586 times

สวัสดีครับ ขอสอบเรื่องการติดตั้งตัว Ubiquiti NanoStation LocoM2 หน่อยครับ

คือ Site ลูกค้า มีออฟฟิตอยู่สองที่ห่างกันประมาณ 300เมตร ที่ออฟฟิตที่1 มีเน็ตแล้วครับ ต่อมาจาก iPStar ครับ และอยากให้ออฟฟตที่ 2 ใช้เน็ตได้ด้วย แต่ไม่อยากเดินสายแลน เลยซื้อตัว Ubiquiti NanoStation LocoM2 มา 2 ตัวครับ แต่ประเด็นคือ ไม่แน่ใจว่าต้องติดตั้งยังไงครับ ที่เข้าใจคือ ต้องติดที่ออฟฟิตที่ 1 ก่อนตัวนึงเพื่อให้รับสัญญาณอินเตอร์เน็ตมาเพื่อกระจายต่อไปที่ออฟฟิตที่ 2 ส่วนที่ออฟฟิตที่ 2 ก็ติดตั้งอีกตัวนึงเพื่อรับสัญญาณและกระจายต่อไปยังคอมพิวเตอร์ แต่ที่สงสัยคือ

1. อุปกรณ์ Ubiquiti NanoStation LocoM2 ตัวที่ 1 และ 2 ต้องกำหนดโหมดอะไรครับ และค่าอย่างอื่นต้องกำหนดอะไรเพิ่มหรือเปล่าครับ
2. เครื่องลูกข่ายสามารถรับสัญญาณจาก Ubiquiti NanoStation LocoM2 ทั้งสองตัวได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องมี wireless switch มาต่อเพิ่มอีกครับ

ขอบรบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

อยากรู้ด้วยคน   ปลายทางตั้งเป็น  AP WDS  ได้เปล่า....... ??? :o :o :o :o

ทำได้ครับ  ลองอ่านในวิธีเซิตนะคับถูกปักหมุดใว้แล้วนะครับ