Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,608
กระทู้ทั้งหมด
10,040
หัวข้อทั้งหมด
4,719

• ช่วยหน่อยครับ ยิงจุดต่อจุด และจุดรับ ต้องกระจายอีก รัศมี 100เมตร -1 กิโลครับ
    เริ่มโดย gongtupp
    Read 7,304 times

ตัวนี้ น่าจะได้ ถูกด้วย

แต่ตัวนี้ เห็นใช้กันเยอะ เลยเลือกไม่ถูก ไม่รู้ ต่างกันยังไง

ส่วน ตัวที่ จะเอา มากระจายต่อ ไม่รู้ จะเอาตัวไหน และ ต่อยัง ต้องซื้อไรเพิ่ม บ้าง แนะนำหน่อยครับ

มีแบบอื่นไหมครับ ที่อาจจะดีกว่า เอาแบบ ท่านทั้งหลาย ใช้อยู่อ่ะครับ ;D

yod
4 Km นี้มีสิ่งกีดขวางหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่มีเลย หรือตั้งเสาสูงได้ เป็นรุ่น AirGrid M5HP 27dBi ก็ได้ครับ

ส่วนตัวปลายทางก็ใช้เป็น Engenius EOC1650 หรือถ้างบเหลือก็อยากแนะนำเป็น Ubiquiti Pico Station M2HP ครับ รองรับเครื่องลูกข่ายได้เยอะกว่า และ กำลังส่งมากกว่าครับ

เล่นบอกลูกค้าเยอะแล้ว เลยรีบมาตอบเลย  ;D ;D

พอดีวันนี้ผมหยุดอะครับ เลยเพิ่งได้เข้า web ครับ :D