Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• การจำกัด Bandwidth ให้กับ Bittorrent (ให้โหลดได้แต่ช้าหน่อย)
    เริ่มโดย yod
    Read 18,512 times
yod

อุปกรณ์ rb751u มันจะสร้าง bridge ได้แค่อันเดียวครับ

ลองลบ wlan1 ใน brige1 ออกก่อน แล้วตรง interrface --> wlan1 --> ลองเลือก master port เป็น ether5 ดูครับ

ขอบคุณครับ ติดปัญหาอีกอย่างเดี่ยวครับ คือ เวลาผมใส่สคลิปบล็อคบิท วง 192.168.1.0
แต่วง 192.168.99.0 โดน บล็อคด้วยครับ

yod

หลักการของ script block bit มันจะเอา ip ที่เชื่อมต่อแล้วคุยกันแบบ p2p มา block ด้วยครับ เพราะฉะนั้นจะ block ไม่ให้ใช้กันทั้งหมดเลย

ต้องใช้ลักษณะการบีบ bandwidth ตามหัวข้อนี้ครับ อาจจะตั้งไว้ 1k ก็พอ ;D ;D

ผมรู้ละผมก็เอาเราเตอร์อีกตัวต่อเข้าโมเด็มซะก็จบ 555+ คิดตั้งนาน
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

hkr
ผมลองทำตาม ติดตรงที่ Tab Advance ไม่มี P2P กับ Interface ดังรูป

กรณีนี้ ต้อง Set ยังไงครับ