ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องการต่อเน็ตไปบ้านอีกหลังหนึ่ง ที่อยู่ห่างกันประมาณ 30 เมตร ต้องทำอย่างไรครับ ?  (อ่าน 7932 ครั้ง)

choke_08

• Newbie
  • *
นี่ครับแบบบ้านทั้งสองหลัง และจุดที่ต้องการใช้เน็ตหลักๆ คือห้องที่มีรูป Notebook ครับ

อยากได้แบบเสถียรๆ หน่อยครับ แบบความเร็วค่อยตกไม่ค่อยหลุด

ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนบ้าง ที่เหมาะสมกับบ้านผมที่สุดครับ (ไม่เน้นถูก ขอดีหน่อยแต่ก็ไม่แพงจนเกินไปครับ :p)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 23:37:20 โดย yod »

nampol

• Newbie
  • *
มารอฟังคำตอบเหมือนกันครับ ลักษณะคล้ายๆกัน

yod

• Administrator
  • Hero Member
    • Sysnet Center
http://www.sysnetcenter.com/images/fromboard/internet-3.jpg[/img]

อยากได้แบบเสถียรๆ หน่อยครับ แบบความเร็วค่อยตกไม่ค่อยหลุด

ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนบ้าง ที่เหมาะสมกับบ้านผมที่สุดครับ (ไม่เน้นถูก ขอดีหน่อยแต่ก็ไม่แพงจนเกินไปครับ :p)

สวัสดีครับ

จากต้นทางลากสาย Lan มาทางผนังบ้านด้านซ้ายนอกอาคาร ติดตั้งอุปกรณ์ Access Point 1 ตัว
ส่วนปลายทางก็ติด Access point อีก 1 ตัว Set Mode WDS หากันครับ

อุปกรณ์ถ้าเน้นแรง เสถียร แนะนำเป็นรุ่น purl=http://www.sysnetcenter.com/access-point-outdoor/552-ubiquiti-picostationm2hp-wireless-accesspoint-outdoor-150mbps-24ghz-1000mw.html]Ubiquiti PicoStation M2HP[/url] ครับ

ถ้าเน้นประหยัดก็จะเป็น Engenius EOC1650 แต่ Internet ที่ได้ปลายทางอาจช้าลงเล็กน้อยครับ เพราะเป็น Wireless G

liberty

• Newbie
  • *
ติด Access point เพิ่มอีก 1 ตัวใช้ได้เลยค่ะ

.

Share via facebook

question
จะรีโมตเข้าติ๊ก...ต้องทำอย่างไรครับ?

เริ่มโดย gvd0hk เมื่อ อุปกรณ์ Mikrotik Router

1 ตอบ
1502 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 22 กันยายน 2017, 15:30:02
โดย yod
xx
หากจะแยก GATE WAY ต้องทำอย่างไรครับ

เริ่มโดย Wizard เมื่อ อุปกรณ์ Mikrotik Router

0 ตอบ
1988 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 26 เมษายน 2017, 17:59:11
โดย Wizard
xx
ต้องการส่งสัญญาณ ประมาณ 600 เมตร

เริ่มโดย tinkrit เมื่อ สอบถามข้อมูลทั่วๆไป ข่าวสารจากร้าน Sysnet Center

3 ตอบ
4907 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 7 มีนาคม 2011, 15:17:16
โดย yod
xx
แนะนำทีครับ wifi ไม่แรงบ้าน2หลังห่างกันประมาณ 50-60 เมตร

เริ่มโดย KYO KUSA เมื่อ อุปกรณ์ Wireless Access Point, Wifi Hotspot, Router, Wireless USB

1 ตอบ
3866 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 17 ธันวาคม 2018, 15:55:06
โดย Gensonite

Users found this pages searching for: