Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนขอสอบถามเรื่องการเข้าเวป google หน่อยครับ
    เริ่มโดย cmtel
    Read 6,408 times

ผมได้ซื้อ mikrotik RB750G เมื่อเดือนธันวาคมปีที่แล้วน่ะครับ แต่เพิ่งเปิดใช้งานมาประมาณเดือน แต่ก็เจอปัญหาเลยครับ ถ้าเข้าเวป google แล้ว หน้าเวปจะ link ไปเป็นเวปที่มีภาษาจีนน่ะครับ แต่พอผมใส่ https://www.google.com ก็จะเป็นหน้าgoogle ปกติน่ะครับ แต่พอ search หาเวปต่างๆ แล้วกดเวปในgoogleก็จะเด้งมาหน้าที่มีภาษาจีนเหมือนเดิมครับ แต่ถ้าเข้าเวปอื่นโดยไม่ผ่าน google ก็ใช้งานได้ปกติน่ะครับ แล้วพอผมจะเข้าไปsetค่า ใน winbox ก็เข้าไม่ได้ครับ มันบอกว่า username or password ผิดน่ะครับ ทั้งที่ผมยังไม่ได้ไปแก้ไขอะไรเลยครับ รบกวนช่วยบอกวิธืแก้ไขหน่ยน่ะครับ

yod

ส่งกลับมาให้ผม set ค่าใหม่ได้เลยครับ ถ้า user/password ไม่ตรงกับที่ผมแจ้งไว้ในเอกสาร นอกเสียจากว่าให้ผม set user/password เป็นอย่างอื่นครับ

ส่วนเข้า google ลองดูที่ menu IP --> DNS ครับ

ครับผมขอบคุณครับ พอดีผมร reset ใหม่่แล้ว restore ที่ backup ไว้แล้ว ตอนนี้ก็ใช้งานได้ปกติแล้วครับ
แต่ผมเจออีกตัวหนึงที่มีปัญหาครับ เป็นตัว RB750 ครับ ซื้อได้ปีกว่าครับ ตอนนี้เครื่อง ฟ้องว่า Diskfull ครับ add user แก้ไขuser ไม่ได้ครับ มันฟ้องว่า error diskfull
ตลอดเลยครับ reset ใหม่ก็ไม่ได้ครับ พอเชื่อมต่อออก internet ก็มีปัญหาตลอดครับไม่รู้จะแก้ไขยังไงแล้วครับ