Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• การ Config Dynamic DNS (DynDNS) บนอุปกรณ์ QNO
    เริ่มโดย yod
    Read 17,637 times
yod

การ Config Dynamic DNS (DynDNS) บนอุปกรณ์ QNO

ให้ทำการ Config อุปกรณ์ QNO ให้เชื่อมต่อ Internet ให้เรียบร้อยก่อนนะครับ

1. Login เข้าหน้าจอ Config อุปกรณ์ QNO

2. เข้า Menu Advanced Function --> DDNS Setup

จากนั้นเลือก Wan ที่ต้องการทำ Dynamic DNS จากตัวอย่างจะเป็น WAN1 ครับ ให้ทำการ Click Edit

3. เลือก DynDNS.org ใส่ User Name, Password และ Host Name ที่สร้างจาก dyndns

จากนั้น Click [Apply]

5. ตรวจสอบ Status ที่ Menu Main จะต้องขึ้นสถานะเป็น "DDND is updated successfully."

เรียบร้อยครับ

ผมลองแล้ว ไม่ผ่านฟ้องว่า ชื่อหรือรหัสไม่ถูก แต่ผมลองกับ router อีกตัวผ่านปกติ จะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

yod

ผมลองทดสอบ ใช้ได้ปกตินะครับ ต่อผ่าน Router อีกตัวครับ มันส่ง IP ขา Wan ที่ได้มา ไปที่ dyndns ครับ

ผมลองพิมพ์ password ผิดครับ