Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,600
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• แจ้งเตือน!!! เปลี่ยน User/Passwod ที่ Login เข้า Winbox ด้วยนะครับ
    เริ่มโดย yod
    Read 15,471 times
yod

วันนี้มีลูกค้าโทรมา 2 รายแล้วครับ Login เข้า Winbox ไม่ได้ และเมื่อเข้า Web Google จะเด้งไปที่ web จีน

ทาง hacker เข้าอัด Brute Force เข้ามา แก้ Password รวมถึง DNS ครับ

ให้แก้ User/Password ที่ Menu System --> User --> Password แก้ให้เดาสุ่มยากๆซักหน่อยนะครับ มี @,#,$ ด้วยจะช่วยได้เยอะ เพราะถ้า User/Password บ้านๆ โดนเปลี่ยนเรียบร้อย ต้อง Reset อย่างเดียวครับ   ;D ;D ;D

ตอนนี้เป็นรายที่ 4 แล้ว ปวดหัวอย่างแรง  :-\ :-\

ใช้ password เป็นภาษาไทยเลยครับ ใช้ได้ชัวร์ ถ้าบอทจีนมันพิมพ์ไทยได้ก็ยอมมันละ

ผมเปนรายที่เท่าไรครับนี่ เพิ่งจะรีเซ็ตไป เฮ้อ.... ชีวิต ???

yod

ถ้านับตั้งแต่วันที่แจ้ง รายที่ 12 แล้วครับ

ของวางอยู่ข้างๆเนี้ยครับ ปวดตับอย่างแรง :'(

ดีว่าไฟล์ Backup ที่ save ไว้ยังอยู่ในเครื่องทุกเครื่อง

:'( แงๆๆ โดนด้วย ไปต่างจังหวัดกลับมา เซ็งเลย งงอยู่นาน

แงๆๆ  หลังจากที่โดนของจีนไป ก็รีเซ็ท และดึง backupล่าสุดมาใช้ +เปลี่ยนพาสใหม่  แอบดีใจอยู่พักใหญ่ สามารถใช้งานได้ปกติ แต่หลังจากonline ไม่เกิน2ชม. เน็ตหลุด ทิ้งไว้สักพัก ต่อเอง และก็หลุดอีก เป็นแบบนี้ตลอด บางครั้งหลุดยาวเลย ลองเอาโมเดมเซทต่อตรง ก็เข้าเน็ตได้ปกติ  ลองรีเซทใหม่เอาbackตัวอื่น มาใช้ ก็เป็นเหมือนเดิม

รบกวรช่วยแนะนำด้วยครับ

yod

สวัสดีครับ

ลองดูที่ log ครับ ว่ามันแจ้ง error อะไร และลองตั้งค่า MTU ทดสอบดูครับ

ไฟล์ Backup จะเป็นของเครื่องใครเครื่องมันนะครับ ใช้ร่วมกันไม่ได้ครับ มันจะรวนตลอดเลย

log ไม่มี error อะไรครับ อยู่ดีๆมานก็ disconnect เองครับ
MTU 1480 เดิมๆ
ไฟล์ Backup ของตัวมันเองครับ หมายถึง Backup ไว้ หลายไฟล์ ;D

ขอบคุณมากครับ

พี่ยอดครับ  .... ที่ผมไปซื้อที่เซียร์

เมื่อวานนี้  3-6-2555 ช่วงบ่ายโมง

ผมเปลีี่ยน pass ได้อย่างเดียวครับ

เปลี่ยนชื่อ username ไม่ได้

ตอนนี้ pass เปลี่ยนไปแล้วครับ