Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,609
กระทู้ทั้งหมด
10,041
หัวข้อทั้งหมด
4,719

• อยากสอบถามความแตกต่างระหว่างรุ่นของ UBiQUiTi ครับว่าแตกต่างกันอย่างไร
    เริ่มโดย เอ
    Read 7,068 times
เอ

ผมสับสนอยู่ว่าอุปกรณ์ยี่ห้อ Ubiquiti นั้นมีหลายรุ่นหลายซีรีส์มาก โดยแต่ละซีรีส์มีความแตกต่างในการใช้งานอย่างไร และแต่ละซีรีส์นั้นถูกออกแบบมาใช้งานที่แตกต่างกันในลักษณะไหนบ้างครับ

1. PicoStation
2. NanoStation
3. Bullet
4. Rocket

ปล. ตอนนี้ผมอยากจะได้ Access Point ตัวนึง ที่มองไว้คือ PicoStation M2HP เอามาใช้งานในบ้าน (Indoor) แทน WRT54GL ที่ปรับกำลังส่งเป็น 200 ถึง 251mw. แต่ยังรู้สึกว่า สัญญาณบางจุดเบาบางมาก แทบจะรับสัญญาณไม่ได้ ไม่ทราบว่าตัว PicoStation M2HP นี้เหมาะกับการใช้งานภายในบ้านที่ใช้การกระจายสัญญาณไปรอบๆ ทั่วๆ หรือไม่ครับ หรือว่ามีตัวอื่นที่่น่าสนใจมากกว่าตัวนี้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ