Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• ช่วยแนะนำอุปกรณ์
    เริ่มโดย เด่นชัย
    Read 5,842 times
เด่นชัย

ช่วยแนะนำอุปกร์ wireless ที่สามารถส่งสัญญาณไปไกล ๆ หน่อยครับ
อย่างเช่น ผมจะติดไว้ที่ชั้น3 อยากให้สัญญาณะถึงชั้น 1 และชั้น 5 เป็นต้น

yod

สวัสดีครับ

ใช้อุปกรณ์ที่กำลังสูงๆมากกว่า 500mW ได้ครับ แต่พวกอุปกรณ์ Wireless Adapter เช่นที่อยู่ใน Notebook จะส่งกลับไม่ได้นะซิครับ

เด่นชัย
ถ้าผมจะติดตึ้งเสาซัก 9dbi เพ่ิมเติมพอจะให้ได้ในชั้นเดียวกันมั้ยครับหรือว่าขึนหรือลงไปอีกชัี้น 1