Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ผมอยากให้คนใช้งานทดลองเล่น 10 นาที ครับ mikrotik
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 11,648 times

คุณ ยอด ครับ รบกวนหน่อยครับ คือผมอยากให้ ผู้ใช้งานทดลองเล่น วันละ 10 นาที ต่อ 1 เครื่องครับ ในตัว login ของ hotspot มีโค๊ด อยู่ แต่ผมไม่ทราบว่าต้องปรับยังไงครับ เพราะผมลองปรับแล้ว ก็ไม่ขึ้นให้คลิ๊ก เพื่อทดลองใช้งาน ครับ รบกวนด้วยครับ ขอวิธีหน่อยครับ ว่าต้องไปสร้างที่ไหน และกำหนดอย่างไรครับ

yod

รู้สึกว่าจะอยู่ตรง Trial นะครับ ที่ menu hotspot ครับ

ขั้นตอนตามนี้ครับ
IP-->Hotspot-->Server Profiles เลือกโปรไฟล์ที่ต้องการ-->Login ทำเครื่องหมายถูกที่ Trial เสร็จแล้วกำหนด Trial uptime limit ตามต้องการ ถ้าเป็น 10 นาทีก็กำหนดเป็น 00:10:00 และกำหนด trial uptime reset ให้สามารถกลับมาเล่นได้ใหม่ ตามรูปกำหนดให้เล่นวันละ 4 ชม.ครับ

แล้ว code หน้า login ละครับ ต้องแก้ตรงไหน ครับ ผมลองแก้ code ดู ไม่เห็นให้คลิ๊ก เพื่อทดลองเลยเลยครับ

ปกติแล้ว ถ้าเปิด Trial แล้ว มันจะขึ้นมาเอง ส่วนทำเองต้องใช้ code นี้
$(if trial == 'yes')Free trial available, <a style="color: #FF8080"href="$(link-login-only)?dst=$(link-orig-esc)&amp;username=T-$(mac-esc)">click here</a>.$(endif)