Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• อยากทราบวิธีการบล๊อก Camfrog ด้วย MikroTik RB450G
    เริ่มโดย JimPOD
    Read 7,623 times

อยากทราบแนวทางการบล๊อกโปรแกรม Camfrog ครับ เพราะว่าที่ไซต์งานมี internet bandwidth ค่อนข้างจำกัด

ทาง Camfrog ได้แจ้งว่า Camfrog Server ต้องการให้เปิดพอร์ตดังนี้

TCP 6005 — incoming port for client data connections
UDP 5000 – 15000 — incoming ports for multimedia streams

คือมีทางเดียวที่จะต้องบล๊อก UDP 5000-15000 ใช่หรือเปล่าครับ??
เนื่องจากพอร์ต UDP ที่ต้องบล๊อกมันกว้างมาก กลัวจะไปกระทบกับโปรแกรมอื่นที่ใช้พอร์ตเหล่านี้นะครับ
::)

yod

พี่จิม เดี๋ยวขอลองเล่น camfrog ก่อนนะครับ

ว่าแต่..มี member vip มั้ยพี่  ;D ;D

เข้าเรื่อง

มันน่าจะ block แบบอย่างอื่นได้นะครับ โดยไม่ต้อง block ที่ port เดี๋ยวหาข้อมูลก่อนครับ

ทดลองดูบล็อคได้แต่ udp 5000-15000 video streaming ส่วน chat box กะหน้า login ยังบล็อคไม่ได้ สงสัยต้องใช้ L7