Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,591
กระทู้ทั้งหมด
10,018
หัวข้อทั้งหมด
4,705

• การ Config Ubiquiti Nano Station M2 เพื่อรับสัญญาณ True Wifi Hotspot
    เริ่มโดย yod
    Read 144,240 times

แบบนี้เชี่อมได้ไหมครับหรือต้องปรับอะไรเพิ่มไหมครับ
image post

yod

ลักษณะแบบนี้คือรับสัญญาณจาก true wifi ได้ดีเลยครับ แต่การที่เข้า internet ช้ามาก อาจเป็นเพราะ ap ของ true ตัวนั้นที่คนเข้ามาเกาะสัญญาณกันเยอะครับ เลยต้องแชร์โหลดกันไป

อ่อพอมีวิธีหรือเทคนิคที่จะทำให้ใช้ได้ดีขึ้นไหมครับ แต่ถ้าผมใช้ iphone ไปเกาะ truewifi ที่เสา ก็ใช้ได้อยู่ครับ ในตัว Ubiquiti Nano Station M2 ผมปรับไว้ที่ 9 dbm ครับ ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับคำปรึกษา :)