Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนหน่อยครับ ปัญหา mikrotik rb450g
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 6,014 times

ผมใช้ mikrotik 450g ครับ คือผมมีอยู่2 วงแลนครับ วงแรกใช้ที่สำนักงานผมครับ อีกวงหนึ่งใช้ ที่สำนักงานใหญ่ครับ ผมต้องการ Rout สองวงนี้เข้าหากันนะครับ ขอวิธี เราท์หน่อยได้ไหมครับ วงแลนผม 192.168.7.1(ฉะเทริงเทรา) ,วงแลน ที่สำนักงานใหญ่ 192.168.9.1 (กรุงเทพ) ผมอยากเร้าให้สองวงนี้เจอกันนะครับ ขอวิธีเราืท์หน่อยครับ

yod

สวัสดีครับ

ต้องทำ VPN แบบ IP Secs หรือ Site To Site ครับ การทำ VPN บน RouterBoard ผมยังไม่มีเวลาทำขึ้น Webboard เลยครับ เพราะต้องทำสองฝั่งทั้งที่บ้านและที่ทำงานเพื่อทดสอบครับ