Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• มีเรื่องสอบถามครับ ซื้อ Mikrotik RB450G ทางร้านอัพ v.5.20 เข้าใช้งาน user-manager ไม่ได้คร
    เริ่มโดย ar.arthit
    Read 8,478 times

เข้าใช้งาน user-manager ไม่ได้ครับ  ไม่ทราบ รหัสเข้าใช้งานครับ

yod

พี่ครับ ลองเข้าแล้วครับ
ีuser :admin
pass :
ไม่ได้นะครับ  ฟ้อง   username   pass  ไม่ถูกครับ
ตัวแรกที่เคยซื้อ เข้าได้นะครับ  พอมาตัวที่ สอง  เข้าไม่ได้ครับพี่

yod

ได้เข้าไปแก้ไข User/Password หรือเปล่าครับ เพราะผมไม่เคยแก้ไข User ให้ทางลูกค้านะครับ

ต่ออุปกรณ์แบบไหนอยู่ครับ แบบ PPPoE หรือ DHCP ครับ ถ้าแบบ PPPoE โทรมาหาผมครับ เดี๋ยวผม remote เข้าไป reset และสร้างใหม่ให้ได้ครับ