Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามเรื่องการโหลดบิท&บล็อค ด้วย mikrotik ครับ
    เริ่มโดย closec16522
    Read 16,592 times

พอมีตัวอย่างการเซ็ต IP 2 วง ใหมครับ พอดี ผมเซ็ต แล้วเน็ตมันไม่ออกครับ
ต้องการให้ 192.168.1.xxx วง Hotspot Block Bit (สำเร็จแล้ว)
อีกวง ให้ 192.168.2.xxx ether3 No Hotspot No Block Bit (ยังไม่ได้)
ขอบคุณครับ
;D ;D ;D ;D ;D ;D

yod

Disable Hotspot Server ก่อนนะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวงง  ;D

เข้าไปที่ Menu IP --> Firewall --> NAT จากนั้น Copy รายการของ hotspot1 ได้เลยครับ และแก้ ip ให้เป็น 192.168.2.0 แทน

yod

Disable Hotspot Server ก่อนนะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวงง  ;D

เข้าไปที่ Menu IP --> Firewall --> NAT จากนั้น Copy รายการของ hotspot1 ได้เลยครับ และแก้ ip ให้เป็น 192.168.2.0 แทน
[/quote]

เอาใหม่

จะมีรายการ masquerate hotspot network ของเดิม src address จะเป็น 192.168.1.0/24 กด copy แล้วแก้เป็น 192.168.2.0/24 8รับ

ทำตามแล้วครับ เน็ตก็ยังไม่ออก Ports 3 ครับ
(ถ้าจะให้ Remote ผ่าน Team viewer เพื่อดูให้ผม จะสดวกใหมครับ)
ชอบคุณครับ

yod

teamviewer ผมโดน block ไปแล้วครับ มันบอกว่าใช้ในลักษณะ commercial ต้องรอ format เครื่องอีกรอบถึงจะใช้ได้อะครับ remote เยอะไปหน่อย  :-\

ต่อแบบ pppoe อยู่หรือเปล่าครับ โทรหาผมได้เลยครับ เดี๋ยวผม remote เข้าผ่าน ip ขา wan เข้าไปให้ครับ

yod

ผมลองเทสกับ ไอพี ขา pppoe-out1 แล้ว รีโหมดเดสท็อปไม่สามารถ รีโหมดไปได้ครับ แต่
TeamViewer  สามารถ รีโหมดได้ครับ

yod

ไม่ต้องใช้ remote desktop ครับ

พิมพ์ ip ที่ winbox แล้ว connect ได้เลยครับ  ;)