Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ขอวิธีเซต Mikrotik RB450G ให้ใช้ได้ 1วัน หมดอายุครับ
    เริ่มโดย kraingza
    Read 27,308 times

ขอวิธีเซต Mikrotik RB450G ให้ใช้ได้ 1วัน หมดอายุครับ

ลองทำ 1 วันให้ลูกค้าใช้ครับ แต่ไม่หมดอายุ วันที่2 ก็ยังใช้ได้ อยู่ ต้องเซต ตรงไหน บ้างครับ

yod

Credit พี่กฤษฎา นะครับ  :)

ตัวอย่าง กำหนด User ให้ใช้งานได้ 12 ชั่วโมง (Online 12 ชั่วโมง) และต้องใช้ให้หมดภายใน 1 วัน เหมือนพวกระบบเติมเงินมือถือ ที่ต้องใช้ให้หมดใน 30 วัน  ;D ;D

ตรง Uptime ใน Limitation ตั้งเป็น 12h

ตรง Validity ใน Profile ตั้งเป็น 1d หรือ 24h ครับ

พอ Create User ก็ให้กำหนดตาม Profile ที่ตั้งครับ

ทำ ตามที่คุณยอดแนะนำ แล้วปรากฎดังนี้ครับ

1.login แล้ว ไม่ถึงนาที ตัดครับ
2.ราคา ออกไม่ตรงครับ

yod
ผมลองทดสอบตั้งเวลา Uptime 30นาที Validity 1 นาที

พอครบ 1 นาทีมันก็ตัดเลยครับ ลองตรวจสอบ Profile ตรง Add Limit ด้านล่างดูครับ พอ Login แล้วตรวจสอบที่ Menu IP --> Hotspot --> Active 

yod

ตรง Limits: Download/Upload เอาออกนะครับ ถ้ามีการ Upload/Download ครบตามกำหนด มันจะตัดครับ เป็นการกำหนด Data transfer เหมือนพวกเครือข่าย 3G ครับ

เอาออกแล้วครับ คุณยอด แต่ยังตัดเหมือนเดิม  คุณยอดถ้าดาล์วเกรด ลงมาจะทำได้ไหมครับ

ตอนนี้ ไม่ใส่ ค่าUptime แต่ใส่ ค่า Validity เป็น 1d

เปิดใช้ได้ ลองดูพรุ่งนี้ มันจะตัดไหม แล้วจะมารายงานผล ครับ