Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,611
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• รบกวนถามเรื่องเสา omni เอามาต่อกับ WRT54GL หน่อยครับ
    เริ่มโดย katanksnooty
    Read 7,328 times

ปกติผมจะเล่น wi-fi ที่ศาลาหน้าบ้านแต่สัญญาณมันก็ประมาณ 1 ขีด เพื่อนก็เลยแนะนำให้ซื้อเสา outdoor omni 9dBi มาต่อ
ผมรบกวนถามว่าถ้าจะนำเสามาต่อกับ wrt54gl ต้องต่่อยังไง มีข้อจำกัดอย่างไรบ้าง และต้องใช้กี่เสา(เห็นบอกว่าต้องมีทั้งรับ-ส่ง)