Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ใช้ Access Point แล้ว เน็ตทั้งออฟฟิศ อืดไปเลยครับ
    เริ่มโดย 69ideas
    Read 13,456 times
69ideas

ออฟฟิศผมใช้ Internet ของ KSC ครับ

Router Zyxel P-660HN-F1

Switch Cisco SGE2010 48 Port

ปัญหาตอนนี้คือว่า ผมเอา Access Point ของ Belkin มาเสียบเข้ากับผนัง เพื่อที่จะกระจายสัญญาณ Wireless

พอเสียบไปได้สัก 2 นาที เน็ตโดยรวมจะอืดมากครับ ลอง Ping ไปเว็บ Google หรือ Pantip ดู

ค่า Ping สูงเกิน 500+ บางทีก็ 1000 นิดๆ ครับ

แต่พอถอด Access Point ออก ค่า Ping ก็กลับมาเป็น ไม่เกิน 50 เหมือนเดิมครับ

ไม่แน่ใจว่าเพราะอะไรกันแน่ ท่านใดชี้แนะได้บ้างครับผม

ขอบคุณมากครับ

น่าจะเกิดจาก ip  Access Point ของ Belkin มันชนกันกับ ในระบบนะครับ ;)