Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,600
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามเรื่องการใช้งาน Linksys PLTK300
    เริ่มโดย Nari
    Read 13,312 times

ตอนนี้ว่าจะซื้อมาใช้งานดูนะครับ ไม่ทราบว่ามันมีข้อเสียหรือเปล่า เหมาะสมกับการใช้งานในบ้านเราไหม
ผมพยายามหาข้อมูลของผู้ใช้งาน Powerline Network Kit แต่ในประเทศไทยคนใช้งานข่อนข้างน้อยมาก
เลยอยากจะของความคิดเห็น คุณ yod ซะหน่อยครับว่า OK ไหมกับ Linksys PLTK300 ตัวเนี่ย

ขอบคุณมากครับ อ่านบอร์ดนี้แล้วได้ความรู้เยอะนะครับ ผมชอบตรงที่คุณ yod อธิบายแล้วเข้าใจง่ายเนี่ยละ

yod

PLTK300 ถือว่าดีในระดับนึงครับ speed อยู่ที่ 85 Mbps เหมาะสำหรับไม่ต้องการเดินสาย lan ไปอีกจุดนึง และจุดนั้นๆอาจจะอยู่ตรงจุดอับที่สัญญาณ wireless ไม่สามารถไปถึงได้ หรือไปได้น้อย ลูกค้าส่วนใหญ่จะซื้อไปใช้กับเครื่องเกมส์ เช่นพวก Play Station3 หรือก็ XBox ครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำติชม ถ้าต้องการให้ webboard นี้มีเนื้อหาอะไรเพิ่มเติม แจ้งได้เลยนะครับ ว่าจะเอา software เกี่ยวกะพวก network tool มา review ไม่รู้ว่าจะมีใครสนใจหรือป่าว :D

ขอบคุณมากๆครับ ผมจะเอาไปใช้กับ Xbox นั้นละครับทุกวันนี้อาศัยถอด Router มาแทน
ลำบากพี่น้องเราบ้านจริงๆๆ