Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    เริ่มโดย ปู
    Read 7,527 times
ปู

ต้องการกระจายสัญญานให้ทั่วทั้งพื้นที่สีแดง
ปัจจุบันมีเร้าเตอร์ของ TP-Link TD-W8960N 300M (แต่ยังไม่ได้ทดลองเพราะยังไม่ได้ติดเน็ต)
และต้องการมี user+pass ครับ (เล็งตัวนี้อยู่ routerboard RB-750) ตัวนี้มันต่างยังไงกับเร้าเตอร์ครับ

ปู
อ่อลืมไปในรูปเป็นตึก 3ชั้น 3คูหา (แนวตั้งนะครับ)

yod
สวัสดีครับ

rb750 ถ้าทำระบบ authen จะได้ประมาณ 10 Users พร้อมกัน

การกระจาย wireless อาจจะต้องติดตั้งอุปกรณ์ Access Point ตึกละตัวครับ ติดที่ชั้น 1,2 และ 3 ของแต่ละตึกครับ

อุปกรณ์ที่มีเป็น modem หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ก็นำมา set เป็น bridge แล้วเชื่อมต่อเข้ากับ routerboard ครับ

ปู

ครับอุปกรณ์เป็น modem ครับ
สรุปคือ ผมต้องชื้อ rb750 เพื่อทำระบบ authen และชื้อ Acess Point เพื่อกระจายสัญญานให้ทั่วทั้งตึกใช่ป่ะครับ
และพอจะมีตัว Acess Point แนะนำบ้างครับผม

yod

ครับอุปกรณ์เป็น modem ครับ
สรุปคือ ผมต้องชื้อ rb750 เพื่อทำระบบ authen และชื้อ Acess Point เพื่อกระจายสัญญานให้ทั่วทั้งตึกใช่ป่ะครับ
และพอจะมีตัว Acess Point แนะนำบ้างครับผม
[/quote]

ใช่แล้วครับ

ถ้า Access Point ตัวกำลังส่งสูงๆ ก็จะเป็นรุ่น Deleberant APC2Mi หรือเป็น Ubiquiti PicoStation M2HP โดยติดซัก 2 ตัว สัญญาณน่าครอบคลุมได้นะครับ