Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามเรื่องตัวปล่อยสัญญาณ wiless
    เริ่มโดย ars
    Read 7,549 times
ars

ผมมีร้าน net จะซื้อตัวปล่อยมาปล่อย Wireless อีกเพื่อเล่นกับ NB / มือถือ ถ้าจะเอาตัวปล่อยมาต่อกับเครื่องลูกในระบบ lan จะทำได้รึเปล่าครับ แล้วมีตัวไหนแนะนำบ้าง ที่ระยะ 50-100 เมตร
ร้านไม่ได้บล๊อคอะไรทั้งสิ้น ไม่ทราบว่าถ้าจะทำจริงๆต้องทำอย่างไรบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

yod

ars
ก้ผมจะเอาไปต่อกับเครื่องลูกในวง lan ได้เลยใช่ไหมครับ ไม่อยากไปยุ่งกับเครื่อง server ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ
คือต่อแล้ว ก้ตั้งค่าแชร์ net แค่นั้นใช่รึเปล่าครับ

yod

Server ทำหน้าที่อะไรมั้งครับ เป็น dhcp server และ จัดการพวก domain controller ด้วยหรือเปล่าครับ

ถ้าแค่ resource sharing เฉยๆ ก็แค่ config อุปกรณ์ access point ให้อยู่ใน network วงเดียวกับ router ได้เลยครับ