Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• อยาก block Facebook ต้องทำอย่างไรบ้าง
    เริ่มโดย tummast
    Read 11,086 times

พอดีว่าต้องการ block Facebook ที่ออฟฟิต ???
พอจะมีอุปกรณ์ตัวไหนแนะนำบ้าง

เพราะว่า Block แบบ Https ที่ตัว router ไม่ได้

yod

สวัสดีครับ

ต้องใช้อุปกรณ์ที่ทำ Firewall ในระดับ l7 ได้ครับ ถ้าที่ร้านผมมีจะเป็นอุปกรณ์ Mikrotik RouterBoard ครับ

ถ้าใช้ mikrotik สามารถบล็อคที่ื wall-garden ได้เลยครับ จะบล็อคเป็นบางเครื่องหรือบล็อคทั้งวงได้เลยครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

มีคำถามเพิ่มเติมคือ
ที่ ออฟฟิตเป็นออฟฟิตขนาดเล็ก รบกวนช่วยแนะนำอุปกรณ์ที่เหมาะกับออฟฟิตขนาดเล็ก และประมาณค่าใช้จ่ายให้ด้วยจะขอบคุณมากครับ

yod

yod

ถ้า Office ขนาดเล็ก และใช้ firewall ด้วย Mikrotik RB-450G น่าจะเหมาะอยู่นะครับ