Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ผมอยากเอาเน็ต WiFi มารวมกับ ADSL ด้วย Cisco RV042 ไม่ทราบต้องตั้งค่าอย่างไรครับ
    เริ่มโดย kingstar
    Read 10,658 times

ผมอยากเอาเน็ต WiFi มารวมกับ ADSL ด้วย Cisco RV042 ไม่ทราบต้องตั้งค่าอย่างไรครับ
ต้องการทำแบบใน วีดีโอนี้ครับ  ขอบคุณครับ  ;D
SYS2U.COM - ทดสอบใช้งาน RV042 กับ TRUE WIFI และ ADSL True

ใช้ได้ครับ

Modem ------------------
                                  |
                                  |
                                  |
                                  |--------------- RV042
                                  |
                                  |
                                  |
NSM2/LOCOM2  ----------

Modem = ADSL
NSM2/LOCOM2 = TRUE WIFI

จากนั้นก็ลากเข้าไปที่ RV042

วิธีการตั้งค่าก็ทั่วๆ ไปครับ

วิธีการตั้งค่าสำหรับเน็ตทรู http://goo.gl/xqj32

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมนำสายของ ADSL เข้า wan1 ตั้งค่าใช้งานตามปกติ ไม่ทราบว่าเราต้องตั้งค่า wan2 ของ RV042 ที่เรานำสัญญาณจากWiFi มาต้องตั้งค่าอย่างไรครับ ขอบคุณครับ