Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถาม เรื่องทำ VPN 3 สาขา
    เริ่มโดย penthai2006
    Read 9,713 times

ผมต้องการทำ VPN เพื่อเชื่อม 3 สาขาเข้าด้วยกัน เพื่อใช้งานระบบบัญชี, ip phone, cctv
1. สนญ. ใช้ Wi-Net
2. สาขา 1, 2 ใช้ ADSL
ใช้อุปกรณ์แบบไหนดีครับ
แล้ววิธีการตั้งค่าอุปกรณ์จะให้ทาง sysnet คอนฟิกให้ได้หรือป่าวครับ เพราะจะไปซื้อที่ร้านครับ

yod

ใช้ Cisco RV042 ก็ได้ครับ

ติดตั้งจุดละตัว และก็ set vpn หากันครับ ip address ต้องเป็น public นะครับ หรือไม่ก็ต้องใช้ dynamic dns ครับ

การ config ทางร้านไม่ได้รับ config แล้วครับ แต่จะมีคู่มืออยู่ในหน้า webboard ของทางร้านครับ แต่ถ้าติดปัญหายังไงเดี๋ยวทางร้าน remote เข้าไปดูให้ได้ครับ