Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ขอคำแนะนำ เชื่อมต่อเครือข่ายไร้สายอินเตอร์เน็ต ระยะทางเกือบ3km
    เริ่มโดย Massboys8504
    Read 8,628 times

คือผมลองไปติดต่อเน็ตบ้านไร้สายของToT เขาบอกสัญญาณส่งมาไม่ถึงติดต้นไม้ ไม่สามารถติดตั้งได้ ระยะห่างก็ประมาณ3km จุด 15.70601,101.83905 ถ้าผมซื้ออุปรณ์ไปให้ToTเองจะรับได้ไหม

ผมว่าจะเอาเน็ตลงบ้านป้าผม แล้วหาอุปกรณ์รับส่งสัญญาณเน็ตมายังบ้านผม  ต้องต่อเสาสูงขนนาดไหนถึงจะรับได้ ต้นไม้ระหว่างทางเยอะหน่อยจะมีผลกระทบกับสัญญาณรึป่าวครับ และมีอุปกรณ์อะไรบ้างที่ต้องใช้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

yod

คือทางช่างของ tot ส่วนใหญ่จะเป็น outsource และมีความชำนาญในการติดตั้งมากพอสมควรครับ ถ้าทางช่างแจ้งว่ามีสิ่งกีดขวาง มีปัญหาเรื่องสัญญาณ เชื่อตามเขาดีกว่าครับ

อุปกรณ์พวกนี้มันไม่ใช่รับอย่างเดียวครับ มันทั้งรับและส่งกันทั้งสองฝั่งครับ