Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• พึ่งซื้อ Mikrotik RB 1100 X2 มาแต่ Connect ไม่ได้เลย
    เริ่มโดย crystalza
    Read 4,222 times

หลังจากอ่านแผ่นกระดาษที่แนบมาทำให้ได้ใจความว่า
ให้เสียบสายที่ Port 2 ต่อเข้าคอมจะได้ DHCP มาแล้ว Connect : 192.168.1.1
แต่จากที่ผมทำ มีนไม่ได้แจก DHCP มาเลย โหลด Winbox มาเปิดก็ไม่เห็น Router ที่จะสามารถ
Connect ได้

ผมจะได้ยังไงได้บ้างครับ

yod

ขอโทษด้วยครับ น่าจะต้องเป็น port 6 ครับ ผมเว้น port 2-5 เผื่อทำ loadbalance ครับ ในเอกสารผมน่าจะลืมแก้ไขครับ

การ connect winbox ให้ click ที่ [...] จะมีรายการ routerboard ขึ้นมา จากนั้น click ที่ mac address แต่ถ้าในกรณี enable hotspot server แล้ว ต้องผ่านหน้า login คือเข้า 192.168.1.1 ที่ internet explorer ก่อนครับ

ขอโทษด้วยครับ น่าจะต้องเป็น port 6 ครับ ผมเว้น port 2-5 เผื่อทำ loadbalance ครับ ในเอกสารผมน่าจะลืมแก้ไขครับ

การ connect winbox ให้ click ที่ [...] จะมีรายการ routerboard ขึ้นมา จากนั้น click ที่ mac address แต่ถ้าในกรณี enable hotspot server แล้ว ต้องผ่านหน้า login คือเข้า 192.168.1.1 ที่ internet explorer ก่อนครับ
[/quote]

ได้แล้วครับ งงอยู่สักพักเลยทีเดียว ขอบคุณครับ