Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• โปรแกรม Syslog Server สำหรับเก็บ Log ร่วมกับ Mikrotik
    เริ่มโดย yod
    Read 132,598 times
ถามนิดนึงนะครับ พอดีผมเป็นมือใหม่มากๆ
อยากทราบว่าถ้าผมมี Network Storage ของ D-link รุ่น DNS-320L
สามารถเอาไว้ใช้เก็บ Log แทน PC ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

คุณยอดครับ ทำไมของผมไม่แสดง mac address ด้วยครับ  ผมก็ก็อบสคลิปคุณยอดนะครับ ยังไงก็ไม่ยอมแสดง mac ได้แต่ user กับ ip ครับ
รบกวนด้วยครับ ตอนนี้ผมใช้ V6.15 ครับ
ขอบคุณครับ

yod

เดี๋ยวขอลองเทสก่อนนะครับ 

Source code โปรแกรมผมยังหาไม่เจอเลย :-\

เดี๋ยวขอลองเทสก่อนนะครับ 

Source code โปรแกรมผมยังหาไม่เจอเลย :-\
[/quote]
รอคำตอบครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

เก็บค่า mac ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

อยากให้มีระบบ auto start เวลาเปิดโปรแกรมอ่ะครับ

yod
Sourcecode ไปกับ hdd ssd ครับ กู้ไม่ได้

ยังไม่มีเวลาเขียนใหม่ครับ  :-\ :-\

ผมใช้ free.easyzonecrop.net ในการบริหารจัดการuser และสามารถนำโปรแกรมนี้มาเก็บlogได้หรือไม่ครับ เพราะลองทำแล้วไม่วิ่งเข้ามาเลย

yod

HDD แบบ SSD ผมพังครับ source code อยู่ในนั้นด้วย กู้ไม่ได้ ยังไม่มีเวลาเขียนใหม่เลยครับ

b