Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ต่อเราท์เตอร์ wifi แล้วเน๊ตช้าและหลุดเป็นบ้างเครื่อง ช่วยแนะนำอุปกรณ์หรือการตั้ง
    เริ่มโดย nv7876
    Read 7,514 times

ต่อเราท์เตอร์ wifi แล้วเน๊ตช้าและหลุดเป็นบ้างเครื่อง ช่วยแนะนำอุปกรณ์หรือการตั้งค่าหน่อยครับ

ทั้งออฟฟิส ติดตั้งประมาณ 30 เครื่องเป็น Wireless LAN ทั้งหมด
จะใช้ได้บ้างเครื่อง บ้างเครื่องหลุดเข้าเน๊ตไม่ได้ สัญลักษณ์ Wireless ขึ้นเครื่องหมายตกใจสีเหลืองตลอด
เหมือนอุปกรณ์จ่ายไม่เพียงพอใช้ตัวแถมมาจาก ทรูครับ ปล่อยสัญญานแบบ DHCP

ถ้าอาการนี้เป็นเป็นที่ อุปกรณ์แนะนำอุปกรณ์รุ่นที่รองรับให้ด้วยครับ
ถ้าเป็นที่การตั้งค่า แนะนำการตั้งค่าที่ถุกต้องให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

yod

น่าจะเป็นที่ router ครับ 30 Users น่าจะต้องใช้ router ตัวที่ใหญ่กว่านี้ครับ เป็น Cisco RV042 ก็ได้ครับ https://www.sysnetcenter.com/vpn-load-balance-router/40-linksys-rv042-loadbalanced-router-vpn-50tunnels-2internet-ports.html สามารถจัดการ Bandwidth ให้แต่ละเครื่องได้ด้วยครับ