Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,614
กระทู้ทั้งหมด
10,048
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• สอบถาม ubi firmware 5.5.2 ....
    เริ่มโดย lithium
    Read 11,265 times

ในแถบ advance wireless setting ....
---------------------------------
RTS Threshold = แนะนำค่า  ที่เหมาะสมให้น่อยครับ
สังเกตุว่าผมใช้ค่า ดีฟอลต์ 2346 แล้วจับไม่ค่อยได้ สัญญาณมีแต่ คอนเน็ค ไม่ได้..
พอลองเป็นตัวเลขอื่นรุ้สึกแตกต่างอย่างเห็นได้ชัด 0-2346
เลยอยากทราบว่าค่าที่เหมาะสมเรามีวิธีคำนวณ หามั้ยครับ
ลองถามอาจารย์เกิ้ล แล้วไม่มี ไม่ปรากฏเท่าไหร่ ?..

Aggregation: 32Frames 50000  Bytes =  มันคือค่าอะไรครับผม ?(มันมีผลเยอะมั้ย ค่าที่เหมาะสมควรจะตั้งที่เท่าไหร่ ควรจะ disable หรือ enable)
Multicast Data: =  อนนี้ยิ่งงงครับ  ควรจะ disable หรือ enable
Multicast Enhancement: = ควรจะ disable หรือ enable
Installer EIRP Control:    = ควรจะ disable หรือ enable
Extra Reporting = ควรจะ disable หรือ enable

---------------------

ขอบคุณ sysnet มากครับ  ;D

yod

ค่าพวกนี้ เป็น default ไปเลยครับ ทฤษฎีเยอะ จะเป็นเรื่องการ modulate สัญญาณ แค่ rts/cts threshold ก็ไม่รู้จะพิมพ์ยังไงเลยครับ :D

แสดงว่ามีผลน้อยมาก ใช่มั้ยครับกับอัตรา รับ-ส่ง ข้อมูลของเครื่องลูกข่าย
ผมควรจะ enable ทุกฟังก์ชั่นใช่มั้ย ?

ขอบคุณๆ ซิสเน็ต มากครับ