Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามเรื่อการทำ WDS ในระบบ Hotspot ของ Microtik
    เริ่มโดย chkub.krit
    Read 5,695 times

คือผมได้ลองอ่านดูจากกระทู้นี้ แล้ว เกี่ยวกับ WDS พอเข้าใจบ้างครับ ผมก็ใช้ตัว WRT54GL เป็นตัว AP

และตอนนี้ผมได้ใช้ระบบ Hotspot ของ Microtik อยู่ ออก Username Password ให้กับ User ได้ตามปกติ

ผมเลยอยากเพิ่มจุดของ AP ให้มากขึ้นแต่ไม่อยากจะเดินสายเพิ่มนะครับพอในตึกมีจุด อับ สัญญาณอยู่ เลขอยากทราบว่า

1. ผมสามารถทำ WDS ได้ไหมครับ

2. ท่าทำ WDS ไม่ได้ มีวิธีอื่นที่แนะนำในการเพิ่มจุด AP โดยไม่ต้องลากสาย LAN เพิ่มไหมครับ

ขอบคุณครับคุณยอด :)

yod

ทำ wds ได้ครับ mac address ของอุปกรณ์ที่เชื่อมต่อจะส่งกลับมายัง router ด้วย แต่ปัญหาคือการทำ wds ถ้าให้ชัวร์ว่าเชื่อมต่อได้ ต้องเป็นอุปกรณ์ access point ยี่ห้อเดียวกันหรือ firmware ตัวเดียวกันครับ