Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ระหว่าง ubnt.com/airlink/ กับ alphimax.com อย่างไหนเชื่อถือได้
    เริ่มโดย yutts2
    Read 8,496 times

ผมลองวัดระยะ 9 กม. ใช้ ubnt.com/airlink ใช้ตัว nanostation m2 ผ่าน ได้ 80 %   แต่ alphimax.com ไม่ผ่าน ทั้งคู่ใช้เสายาว 15 ม. ตกลงผมจะเชื่ออันไหนดีครับ

yod

nanostation m2 ระยะ 9km ไม่น่าผ่านครับ

จากที่ผมขาย ubiquiti มา 4 ปี

airlink ส่วนใหญ่เอาไว้ดูแค่ลักษณะพื้นที่ สูง ต่ำ ครับ เชื่อถือไม่ได้ 100% ครับ ;D ;D ;D ;D