Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• การตั่งค่าเพื่อต่อกับ 3G air card
    เริ่มโดย tummast
    Read 3,697 times

พอดีไปเจอมาที่ร้านกาแฟที่ปากช่อง (ร้าน amazon ปตท. )
เขาใช้ 751U ต่อกับ air card เพื่อกระจาย Internet
ก็เลยอยากขอวิธีตั่งค่าด้วยครับ

yod

เสียบ aircard เข้าไปได้เลยครับ ตัว routerboard จะมองเป็นอีก interface นึง ก็ให้ interface นี้เป็นขา wan เข้ามาครับ คล้ายๆ pppoe-client1 นะครับ