Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ขอสอบถามครับ ด่วนมาก
    เริ่มโดย clubasian
    Read 5,907 times

ผมต้องการทำ internet point to point เข้าหมู่บ้าน
กำลังลังเลว่าจะซื้ออุปกรณ์ตัวไหนดีระหว่าง

NANOBRIDGE M5 กับ NANOSTATION M

เป็นแบบยิ่งสัญญาณจากที่ต่ำขึ้นบนที่สูงครับ ระยะทาง 3 กิโลเมตร
ย่านความถี่ 5GHz

รบกวนพี่ ๆ น้อง ๆ วิเคราะห์ข้อดีข้อเสียระหว่า่งสองตัวนี้ให้หน่อยครับ
โรงเรียน ชาวเขาบนดอยจะได้ใช้ internet ความเรียวสูงเสียทีครับ
เดิมใช้ ipstar เน็ตเต่า แถมเสียบ่อยด้วยครับท่าน

yod

NANOBRIDGE M5 ครับ แต่ต้องไม่มีสิ่งกีดขวางสัญญาณนะครับ