Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• การทำ MAC Address Filter ใน Mikrotik ทำอย่างไรครับ
    เริ่มโดย MisterX
    Read 8,702 times

ที่บ้านผมเปิด Wifi เป็น Hotspot ไม่มีการเข้ารหัส wlan มีแต่หน้า login
หน้า login นี่เขาแฮกได้ไหมครับ ถ้าไม่รุ username password จะมีวิธีเข้าใช้งานได้ไหม

อีกอย่าง สามารถทำ MAC Address Filter ได้ไหมครับ ผมพยายามหาเมนูมันมาสักพักละ หาไม่เจอ

yod

หัวข้อนี้ครับ

https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,1509.0/

หน้า login hack ไม่ได้หรอกครับ เว้นแต่จะทำ Brute force เข้ามา ก็ดูใน log ได้ครับ จะมีหมายเลข mac address จากนั้นก็ block ได้เลย

ขอบคุณครับ :D อีกอย่างครับ ในหน้า login hotspot เนี่ย เราตั้งได้ไหมว่า หากใส่ผิดเกิน 5 ครั้ง ให้รอไปอีก 60 นาทีถึงจะใส่ได้
แบบว่า ใส่ครั้งแรกผิด จะขึ้นว่า คุณใส่ผิด 1 ครั้ง สามารถใส่ได้อีก 4 ครั้ง 3 ครั้ง 2 ครั้ง 1 ครั้ง แล้วให้มันขึ้นว่า
กรุณารอ 60 นาทีเพื่อใส่รหัสอีกครั้ง และให้ ช่อง username password ปุ่ม login หายไป แล้วให้เวลามันนับตามเวลาจริง
พอครบตามเวลาที่กำหนดก็ให้ใส่ได้อีกครั้งอะครับ