Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,609
กระทู้ทั้งหมด
10,041
หัวข้อทั้งหมด
4,719

• ขอความช่วยเหลือครับ อุปกรณ์ Nanostation M5
    เริ่มโดย lingsnoinaruk
    Read 7,164 times

ผมตั้ง Mode เป็น Access Point แต่ผมกลับมองไม่เห็น อุปกรณ์เลยครับ ไม่ทราบผมตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่า ( Air Max ) ติ๊กออกแล้วด้วยครับ
และอีกอย่างครับ อาการไฟกระพริบไปมา คืออะไรครับ

yod

อุปกรณ์ Ubiquiti Nanostation M5 จะกระจายสัญญาณ Wireless ย่าน 5GHz นะครับ ถ้าจะให้ Notebook เชื่อมต่อสัญญาณได้ต้องมีตัวรับสัญญาณย่าน 5GHz ด้วยครับ