Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• ฺีBulletM2 ไฟรั่ว แก้ไขอย่างไรดีครับ
    เริ่มโดย mrcommander
    Read 7,635 times

สวัสดีครับ คุณยอด พอดีBulletM2ที่ผมใช้อยู่ มันเกิดไฟรั่วนะครับ เล่นสะดุ้งเลยครับ แล้วโดนตรงเนื้ออ่อนๆด้วย เลยสงสัยนะครับ
ว่ามันเกิดมาจากสาเหตุอะไรที่เกิดไฟรั่ว และพอมีวิธีแก้ไหมครับ

//ขอบคุณครับ

yod

ไฟที่จ่ายจาก poe จะแค่ 24vdc เองนะครับ ถ้ามี poe ตัวอื่น ลองเปลี่ยนทดสอบดูครับ

ขอบคุณครับคุณยอด ผมมี 2 ชุดครับ แล้วมันดันไฟรั่วทั้งคู่เลย เลยไม่มีตัว POE ให้ลองทดสอบเลยครับ

โดยธรรมชาติของตัวแปลงไฟฟ้าที่เป็น switching จะมีไฟรั่วอยู่แล้วถ้าปลั๊กไฟไม่มีสายดิน

ครับ ขอบคุณครับคุณยอด ปลั๊กตัวผู้ที่จะเสียบไฟไปตัว POE มันเป็นหัวโตๆ มีแค่2ขา ส่วนอีกขาที่เป็นกราวมันไม่มีตั้งแต่แรกครับ เดี๋ยวผมลองเปลี่ยนสายจากอุปกรณ์ตัวอื่นแล้วทดสอบ แล้วจะแจ้งผลให้ทราบนะครับ

ลองแล้วครับ ไม่รั่วหละครับ ถ้ามีระบบกราวก็ไม่รั่ว แต่ไปลองจุดที่ไม่มีการกราว ยังเป็นเหมือนเดิม จิ๊ดๆๆเจ็บๆนิดๆ

//แต่ตอนนี้ปลดระวางมันละครับ มันทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพ ใช้ปล่อยแล้วเอาNSMLocoM2 เกาะมัน มันส่งข้อมูลได้น้อยมาก ลูกค้าบอกว่าใช้เนตแล้วกระตุกได้ใจ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่มีปัญหา