Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามครับ Nanostation M5 Mode Ap-Repeater
    เริ่มโดย lingsnoinaruk
    Read 9,995 times

ผมตั้ง Mode Ap-Repeater มันสามารถกระจายสัญญาณ ทั้ง Wirless และ Lan ด้วยเลยใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

yod

ใช่แล้วครับ แต่เป็นย่าน 5ghz นะครับ และก็จะ repeate เฉพาะอุปกรณ์ ubiquiti ด้วยกันครับ

ขอบคุณครับ ผมก็เป็นกังวลว่ามันจะ กระจ่าย แค่ Wirless อย่างเดียว เพราะต่อนนี้ต่อแค่ตัว Main ( Ap-Repeater) ส่วน Site ยังไม่สามารถต่อได้ โครงการยังไม่แล้วเสร็จ T-T

อ๋อ อีกอย่างหนึ่ง ลักษณะการกระจ่ายสัญญาณของตัวนี้มันกระจายเป็นแนวตรงทางด้านหน้าใช่ไหมครับ ไม่ได้กระจายเป็นวงกลมรอบๆอุปกรณ์ ขอบคุณครับ

yod

กระจายด้านหน้าประมาณ 50 องศาครับ