Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,613
กระทู้ทั้งหมด
10,047
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• สอบถามเรื่อง Forword Port ครับ
    เริ่มโดย lingsnoinaruk
    Read 6,405 times

ผมเข้าใจว่า อุปกรณ์ Nanostastion M5 เปิด Port ได้ ผมถามหน่อยครับว่า มันสามารถเปิด Port คู่ไปกับ Router ได้หรือไม่ครับ
เพราะผมต่อ ออกมาจาก Router อีกที่เพื่อกระจาย Wireless  ( Router เปิดได้ 12 Port ) ซึ่งมันไม่พอ ขอบคุณสำหรับคำตอบที่ดีๆเสมอมาครับ

yod

หมายถึงทำ nat หรือพวก forward port หรือเปล่าครับ ถ้าเป็น ap ทำเป็น mode bridge จะไม่เกี่ยวกันเลยครับ เหมือน hub/switch ตัวนึง เว้นแต่คุณทำเป็น mode router ครับ