Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนสอบถามเรื่องการ Config WRT54GL เกี่ยวกับการ DHCP ครับ
    เริ่มโดย ktanan
    Read 11,905 times

ผมอยู่หอพัก ที่หอมี Internet แบบ LAN ให้
ทีนี้ผมเอา wrt54gl dd-wrt มาต่อเพื่อกระจายสัญญาณ Internet ให้อุปกรณ์อื่นๆ
แต่ผมไม่ต้องการให้ห้องอื่นๆ มองเห็นอุปกรณ์ผมครับ

ผมเลยต้องการ Config Router ให้ตอนแจก IP ไปยังอุปกรณ์ปลายทางให้เป็น IP คนละวงกับที่หอพักจ่ายมา

จากรูปสีน้ำเงินคือ ค่า Config ปัจจุบัน
สีแดงคือสิ่งที่อยากได้ครับ
รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

yod

นำสาย Lan จาก Modem เข้าขา Internet/Wan ของ WRT54GL ได้เลยครับ จากนั้นเข้าหน้า Config ของ WRT54GL ที่ขา Internet/Wan ตั้งเป็นแบบ DHCP หรือ Dynamic IP ส่วนขา Lan ของ WRT54GL ตั้ง IP เป็น 192.168.100.1 ครับ

ขอบคุณครับ
เดี๋ยวจะลองทำตาม ได้ผลอย่างไรเดี๋ยวแจ้งครับ